★ N e w G e n ★
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~N e w G e n - C l u b~

HomeHome  SearchSearch  Latest imagesLatest images  RegisterRegister  Log in  

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ

Go down 
aOnny
oooakooo
po0pez
sue
8 posters
Go to page : 1, 2, 3  Next
AuthorMessage
sue
นิวเจน รุ่นโต
sue

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 44

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ Empty
PostSubject: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Nov 21, 2006 12:57 pm

หาคนที่รักจิงสักคน รับปรึกสาทุกเรื่องคับ
ถือว่า..นี้เปนที่ระบายนะ
Back to top Go down
po0pez
ღ..ย า ม เ ฝ้ า บ อ ร์ ด..ღ
ღ..ย า ม เ ฝ้ า บ อ ร์ ด..ღ
po0pez

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 124

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ Empty
PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyWed Nov 22, 2006 5:49 pm

อะนะ นี่บอร์ดนิวเจนหรือบอร์ดความรักกานแน่เนี๊ย เหอะๆๆๆๆ

(ชักก งง 55+)
http://pu-pez.hi5.com
oooakooo
นิวเจน เริ่มซ่าส์
oooakooo

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 227

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyThu Nov 23, 2006 1:05 pm

คนดีดีก็ไม่เอา...แต่พอเหงามางอแง...อิซูSad
sue
sue

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 44

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyThu Nov 23, 2006 11:12 pm

วันนี้โดนอีกละ ไม่ใช่ไปแอบรักคัยนะ ?
ตอบ..
ถามไรหน่อยพี่โอ๊ค ซูเท่าไมเป็นคนที่ขาดความรักอะ
ไม่ว่าความรักจากพ่อแม่(ไม่มีพ่อ.ไม่ได้อยู่กับแม่แต่เด็ก
ขาดความรักจากพี่น้อง หาคนที่จิงจัยไม่มีเลย
ผมไม่อยากแบกรับสิ่งต่างๆอีกละ

รึว่าผมโดนสาบมา....ให้เป็นแบบนี้นะ (พิมไปนำตาซึม)ฟังเพลงพระเจ้าซึ้งนะ

เวลานี้คิดถึงพี่วุตคับ....เวลาที่คัยเขาไม่ต้องการเรา เวลาเหงา ซูก็มีพี่เขาที่รับฟัง
ปันหาและไม่เคยซำเติมนะ.........T.T.....

23.00น. ซูหาบ.พี่โอ๊คไม่เจอนะ ไม่มีคัยหั้ยละบาย

***พี่คงไม่ว่านะที่ผมมานอนบ้านพี่นะ...ที่ผมทำนะเพราะผมแสวงหาความรักที่ผมขาดหายไปนะพี่

**ผมคงเป็นผู้ชายที่อ่อนแอใช่ไหมพี่ ?

ซูหวังว่าพระเจ้าจะอยู่ข้างซูไม่วันไดก็วัน1นะ

พระเจ้าอวยพรทุกคนนะ
aOnny
นิวเจน จูเนียร์
นิวเจน จูเนียร์
aOnny

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 21

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyThu Nov 23, 2006 11:47 pm

คิดมากหน่ะซู คนเรามีดีกันทุกคน บอกละไงว่ามันอยุ่ที่เราว่าจะทำหรือไม่ คิดมาก ว่าไม่มีใครรัก เราก้อต้องหัดรักตัวเองให้เปนสิ อย่างน้อย พระเจ้าก้อรักเราเสมออ่ะ อย่าคิดมากนะ เปนห่วงเน้อ
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySat Nov 25, 2006 2:15 am

ถึงทุกคน

ตอนนี้กำลังสับสนกับชีวิตว่าจะเอาไงกันแน่อะ ใจนึ่งก็อยากเรียนที่กรุงเทพอีกจัยนึ่งก็ไม่อยาดนะ......คัยมาเปนที่ปรึกสาที

คือที่กทม.ก็ดีนะแต่ซูว่าอยู่ละเหงาไม่เหมือนที่บ้านเลย คนเห็นแก่ตัวเยอะมาก

ก็ให้พระเจ้านำชีวิตของผมละกับว่าจะได้เรียนที่ไหน...ไม่งั้นอาจไปเรียนที่เชียงใหม่ก็ได้..ไม่แน่

ช้วงนี้รู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยเอาพระเจ้ามากเท่าไรเลย...เครียดนะ

ถ้าได้ไปเรียนที่เชียงใหม่คงคิดถึงคนที่โบสแย่เลย(กล่มนิวเจน)มากเลย
ถ้าได้ไปจิงทุกคนก็อย่าลืมผมละกัน

แต่อีกจัยก็ไม่อยากไปนะ.....เพราะเด๋วบางคนที่ไม่ค่อยชอบเราจะหาว่าเรา
หนีปันหา..ว่าคนไม่ดีต้องออกจากโบสก็ดีละประมานนี้นะ บางทีอยากเอาชนะปันหาเหมือนกันแต่จิตใจมันอ่อนล้าไปหมดละ

เอ้า!!!!!!!!!!! เอาเป็นว่าติดสนิดกับพระเจ้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดีที่สุดละ

@@@@@@@@@@@ ไปละระบายอารมไปมากละ ขอตัวเอนกายลงนอน
กับนำตาละกัน(คงขี้เหงา)
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySat Nov 25, 2006 2:24 am

ตอบ อ้อน

ขอบจัยนะเรารู้ว่าเราไม่ใช่ของของโลกนี้หรอก เราจึงเจอแต่ปันหาเข้ามามากมาย แต่เราว่าทุกคนก็ยังดีมีพ่อแม่คอยบอบจัยเวลาที่ไม่สบายจัย คอยดูแลเอาใจใส่ มามองย้อนดูตัวเราเองมันไม่ใช่เลย
เราจึงเฝ้ารอเวลาที่พระเจ้าจะมารับเราไปอยู่กับพระองค์นะ เราว่าเวลานั้นคงเป็นเวลาที่เรามีความสุขมากที่สุดในชีวิตเลยแหละ.....T.T
oooakooo
oooakooo

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 227

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyFri Dec 01, 2006 2:42 am

ซูพี่ว่าอย่าพึ่งคิดอะไรไปมากเลยในตอนนี้
พี่ว่าซูคิดอย่างเดียวตอนนี้...คือ...ว่าหาที่เรียนให้ได้ก่อนอันดับแรก
แล้วหลังจากนั้นซูจะรู้ว่าเราจะต้องทำอะไร...เดินไปอย่างไร...พี่บอกได้เลยว่าอย่าพึ่งคิดไปไกลๆ
คิดถึงแต่ว่าเวลานี้เราเดินทีละก้าวดีกว่า
ส่วนเรื่องที่อยู่อันนี้ต้องคุยกับเฮียเอส...เพราะที่นี่ไม่ใช่บ้านพี่เหมือนกัน
เพราะพี่ก็อาศัยพี่เอสอยู่เหมือนกัน
แต่เราก็มีหน้าที่คือช่วยพี่เขาดูแลบ้านไม่ก็ช่วยๆพี่เขาเรื่องเงินค่าเช่า...ค่าน้ำ..ค่าไฟ(ถ้าเรามี)เพราะพี่เขาก็หนักเหมือนกัน...ก็เท่านั้นเอง
อย่าคิดอะไรมากไปกว่านี้
เชื่อพี่...คำคำนิยามพี่ไปใช้ก็ได้
เดินกับพระเยซู...วันต่อวัน
เพราะบางครั้งอนาคตที่เราคาดหวังไว้อาจไม่ใช่น้ำพระทัยของพระเจ้าก็ได้...เข้าใจ
หวังได้....แต่อย่าคาดหวัง...ไอ้น้องรัก
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySat Dec 02, 2006 2:11 pm

หวีดดีนะ...สำหรับวันนี้นะ

หวัดดีทุกคนที่รักผมละคนที่เกียดผม(มีมากด้วยนะนี้) คัยที่ไม่ชอบนิสัยผมตรงไหนก็บอกนะคับ ผมจะแก้ไขและปรับปรุงให้นะ มีไรติชมได้ อย่าเก็บไว้ในจัยนะคับ มีไรพูดตรงๆๆได้เลย *****เซงหาที่เรียนยังไม่ได้เลย

คัยมีที่เรียนหรือมีไรแนะนำบอกด้วยอย่าอุบไว้นะ
Tuinui
Tuinui

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySat Dec 02, 2006 7:30 pm

May God be with you my brother...
We all ''New Gen'' LOVE you ja (^_^)''
http://imessiya.spaces.live.com/
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySat Dec 02, 2006 7:44 pm

ขอบคุนคับพี่นุ้ยนะคับ
อยู่ที่นู้นก็อย่าลืมน้องๆๆทางนี้นะพี่
ขอให้พระเจ้าอวยพรนะพี่สาว
melliez
melliez

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 41

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptySun Dec 03, 2006 1:53 am

ดีค่ะ มีไรก้อบอกนะอย่าเก็บไว้คนเดียว บอกแล้วว่าไงทุกคนก้อเหมือนครอบครัวเดียวกันหากคุณคิดว่าสิ่งที่ทำคือสิ่งที่ดีและถูกต้อง ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนหรือไม่ใช่สิ่งที่ีผิดต่อใครก้อจงทำต่อไปนะฮะแต่ถ้าผิดก้อหยุดซะเถอะแล้วอะไรๆก้อจะดีขึ้น
Tuinui
Tuinui

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyMon Dec 04, 2006 12:57 am

sue wrote:
หวีดดีนะ...สำหรับวันนี้นะ

หวัดดีทุกคนที่รักผมละคนที่เกียดผม(มีมากด้วยนะนี้) คัยที่ไม่ชอบนิสัยผมตรงไหนก็บอกนะคับ ผมจะแก้ไขและปรับปรุงให้นะ มีไรติชมได้ อย่าเก็บไว้ในจัยนะคับ มีไรพูดตรงๆๆได้เลย *****เซงหาที่เรียนยังไม่ได้เลย

คัยมีที่เรียนหรือมีไรแนะนำบอกด้วยอย่าอุบไว้นะ

To Sue,

If you are like most people,

you are concerned about what other people think of you.
You hope that others think of you
as successful, thoughtful, attractive, etc.
You hope that people like you.
In reality, you should be far more concerned about

WHAT DOES GOD THINK OF YOU?
na my lovely brother.

From. P'Nui (^_^)''
http://imessiya.spaces.live.com/
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyMon Dec 04, 2006 1:02 pm

ถึงพี่นุ้ย

ขอบคุนสำหรับกำลังจัยและแง่คิดนะคับ
ถ้าไม่มีพวกพี่ๆซูคงแย่+เหงาอะ
ตอนนี้ซูเริ่มมีความสุขกับการใช้ขีวิตมากขึ้นแล้วแหละคับ
รู้สึกว่าเรื่องดีดีเริ่มเข้ามาในชีวิตบ้างละ
พี่อยู่ที่นู้นคงสบายดีนะคับ..รักษาสุขภาพด้วนนะพี่.
เข้ามาเยี้ยมที่ห้องนี้บ่อยๆนะคับ
สู้ๆๆ เข้านะพี่
พระเจ้าอวยพรคับ
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyMon Dec 04, 2006 8:03 pm

To: ซูน้องรัก...

ถ้าโกรธกับเพื่อน.....มองคนไม่มีใครรัก

ถ้าเรียนหนัก ๆ.......มองคนอดเรียนหนังสือ

ถ้างานลำบาก.........มองคนอดแสดงฝีมือ

ถ้าเหนื่อยงั้นหรือ....มองคนที่ตายหมดลม

ถ้าขี้เกียจนัก............มองคนไม่มีโอกาส

ถ้างานผิดพลาด......มองคนไม่เคยฝึกฝน

ถ้ากายพิการ...........มองคนไม่เคยอดทน

ถ้างานรีบรน...........มองคนไม่มีเวลา

ถ้าตังค์ไม่มี.............มองคนขอทานข้างถนน

ถ้าหนี้สินล้น............มองคนแย่งกินกับหมา

ถ้าข้าวไม่ดี..............มองคนไม่มีที่นา

ถ้าใจอ่อนล้า............มองคนไม่รู้จักรัก

ถ้าชีวิตแย่...............มองคนแย่ยิ่งกว่า

อย่ามองแต่ฟ้า.........ที่สูงเกินตาประจักษ์

ความสุขข้างล่าง.....มิได้ยากเย็นนัก

เมื่อรู้แล้ว.........จัก.........ภาคภูมิชีวิตแห่งตน
From: พี่นุ้ย
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyMon Dec 04, 2006 9:07 pm

ขอบคุนมากๆๆๆ นะพี่ทีแสนดี
พักนี้มีแต่พี่ที่เข้ามาคุยกับผมอะ
สงสัยคนอื่นไม่อยากคุยกับผมแน่นอนเลย
แต่ไม่เป็นไรคับมีพี่เพียงคนเดียว..ซูก็ดีจัยละคับ
เพียงหนึ่งคน หนึ่งคำ ที่หนุนจัย ก็ทำให้ซูดีจัยจาตายยยยยย
สงสัยพี่คงมีพาระจัยกับผมมากเลยนะนี้ คิดไปเองอะป่าวนี้เรา
สุดท้ายนะพี่ซู ไม่ใช่ตุดและก็ไม่ใช่เก นะพี่อย่าเข้าจัยผิดละคับ
แต่ผมเป็นกะเทย 5555
ขอให้พระเจ้าอวยพรพี่มากๆๆนะคับ
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Dec 05, 2006 3:29 am

To...N' Sue sud love,

You are right! I have ''Pa-Ra-Jai'' with you. I am concern about you, seem like you are lonely and I really like to ''หนุนใจ'' you... as you are my brother in Newgen and we are in the same family - God family. If you dont mind...I would like to be your sister na my nong rak. So then we can talk and share every story to each other...both good and not so good things...with sincerely (Jing-jai).

You are always in my pray...

From: P'Nui (^_^)''
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Dec 05, 2006 3:47 am

มานาประจำวัน

---มองหาความรัก---

อ่าน: ยอห์น 3:16-21

''เพราะว่าพระเจ้าทรงรักโลก จนได้ประทานพระบุตรองค์เดียวของพระองค์ เพื่อทุกคนที่วางใจในพระบุตรนั้นจะไม่พินาศแต่มีชีวิตนิรันดร์'' - ยอห์น 3:16

''แมลงรัก" (The Love Bug) ไวรัสคอมพิวเตอร์ที่ระบาดไปทั่วโลกทางอีเมลล์ ส่งผลให้คอมพิวเตอร์จำนวนหลายล้านเครื่องติดไวรัสนี้ในเวลาไม่ถึง 24 ชั่วโมง แม้แต่พวกที่ระวังตัวอย่างดี เช่น วิศวกรคอมพิวเตอร์ชั้นแนวหน้าก็ยังอดใจไม่อยู่ที่จะเปิดดูข้อความนั้น ซึ่งขึ้นหัวเรื่องไว้ว่า "ฉันรักเธอ"
มีนักวิเคราะห์กล่าวว่า การแพร่ระบาดอย่างรวดเร็วของไวรัสนี้ ทำให้เราเห็นความปรารถนาในหัวใจของมนุษย์พอๆกับที่เห็น จุดอ่อนของเครื่องใช้ยุคไซเบอร์นี้ ลึกๆในใจของทุกคนบนโลกนี้กำลังโหยหาความรัก
ไม่ใช่เรื่องบังเอิญเลยที่ข้อพระคัมภีร์ยอห์น 3:16 ซึ่งคนรู้จักมากที่สุดในโลก จะกล่าวไว้ว่า "เพราะว่าพระเจ้าทรงรักโลก จนได้ประทานพระบุตรองค์เดียวของพระองค์ เพื่อทุกคนที่วาง ใจในพระบุตรนั้นจะไม่พินาศแต่มีชีวิตนิรันดร์"
เป็นไปได้ไหมว่า ความรักที่เราใฝ่ฝันหามากที่สุดคือความรักของพระเจ้า? และพระเยซูคือบุคคลพิเศษผู้นั้นที่เราเฝ้าเสาะหาเพื่อจะช่วยเหลือเรา? หากเป็นเช่นนั้น การรับเอาความรักของพระเจ้าจะเปลี่ยนแปลงชีวิตของเราอย่างอัศจรรย์ ความหวัง สันติสุข กับความสนุกของชีวิต ก็จะเกิดขึ้นเมื่อเรารักพระเยซู
เมื่อพระเจ้าตรัสว่า "เรารักเจ้า" นี่คือถ้อยคำที่เราทุกคนต่างเฝ้าแสวงหา และมันเปลี่ยนแปลงชีวิตเราได้
วันนี้คุณจะตอบสนองต่อพระองค์อย่างไร? - David McCasland

หากรู้สึกไร้ค่าและเดียวดาย
อยากจะมีสหายที่รักใคร่
จงระลึกว่าพระเจ้าใส่พระทัย
พระองค์รักเสมอไปไม่เสื่อมคลาย
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Dec 05, 2006 6:21 pm

ขอบคุนพี่มากสำหรับคำหนุนจัยและมานาประจำวัน
ซูจะนำเอาสิ่งเหล่านั้นไปใช้แน่นอนพี่ ขอบคุนนะคับที่ให้ผมเป็นครอบครัวคริสเตียนเดียวกับพี่นะ ไม่รู้จะตอบแทนพี่ยังไง ที่พี่คอยเป็นห่วงและให้คำหนุนจัยผมยามที่ผมท้อใจ ขอให้พระเจ้าอยู่กับพี่นะคับ ผมดีใจมากเลยที่ยังมีคนที่คอยหนุนใจละมีภาระใจกับผม ถึงแม้จะมีเพียงพี่คนเดียวซูก็ยินดีกับมันนะพี่

เป็นห่วงพี่เหมือนกันนะ
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Dec 05, 2006 8:48 pm

To N'Sue sud love,

Mai Pen Rai ja my brother I would love to do so. Not only me na, you have also P'Oak and other friends in NewGen group. As I have told you ''We all ,NewGen, love you''
PS,,,I am sabai dee mak mak ja, dont worry.
May God be with you na...

From: P'Nui (^_^)''

เติมคุณค่าให้กับชีวิต

เติมคุณค่าให้กับชีวิตด้วยข้อคิดบางประการ จากนักจิตบำบัด คร.จอห์น เอช สเกลด์

จริงอยูที่มิตรภาพไม่มีวันหมด แต่คุณอาจลืมไปว่ามันเปลี่ยนแปลงได้
เมื่อคุณตระหนักว่าไม่มีใครช่วยคุณ ในเวลาที่คุณมีความทุกข์
ม่มีใครดีใจอย่างจริงใจกับคุณ ยามเมื่อคุณมีความสุข
เมื่อนั้น คุณเรียนรู้ที่จะหาเพื่อนแท้ให้กับชีวิติคุณได้แล้ว
อดีตเป็นสิ่งที่ผ่านมาแล้ว ปล่อยความเจ็บปวด ความทรมานที่ได้ประสบผ่านไปกับอดีตด้วย
อย่าละเลยและเพิกเฉยต่อใคร คุณไม่ได้ตายจากความเจ็บปวดในชีวิตที่ผ่านมา
แต่มันทำให้คุณเข้มแข็งขึ้น อย่าให้ชีวิตขึ้นกับคนอื่น เพื่อทำให้คุณมีความสุข
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใยในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
ถ้าคุณยืม *จงคืน*
ถ้าคุณทำพัง*จงซ่อม*
ถ้าคุณรู้แล้ว*ปล่อยมัน*
ถ้าคุณต้องการ*ร้องขอ*
ถ้าคุณใช้*ทำให้สะอาด*
ถ้าคุณใส่*แขวนไว้ที่เดิม
ถ้าคุณทำผิดพลาด*แสดงความรับผิดชอบ*
ถ้าคุณเชื่อ*คุณจะประสบความำสเร็จ*
ถ้าเป็นเจ้าของ*จงปกป้อง*
ถ้ามี*จงแบ่งปัน*
ถ้าคุณรักใครจงแสดงออก
เมื่อใดก็ตามที่ผิดหวังจงมองโลกในแง่ดีเข้าไว้

อย่างน้อยที่สุด ก็มีคนที่รักคุณอย่างจริงใจนั้นคือ พระเจ้า ของพวกเรา

Last edited by on Tue Dec 05, 2006 9:50 pm; edited 2 times in total
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyTue Dec 05, 2006 9:44 pm

มานาประจำวัน

---รับกำลัง---

อ่าน: อิสยาห์ 40:10-11, 28-31

แก่ผู้ที่ไม่มีกำลัง พระองค์ ทรงเพิ่มแรง - อิสยาห์ 40:29

โจนาห์ ซอร์เรนติโนรู้สึกเจ็บปวดมากเมื่อพ่อแม่ แยกทางกันตอนเขาอายุ 6 ขวบ เขาเก็บความ ขมขื่นและความโกรธไว้ข้างใน เมื่ออายุ 15 โจนาห์ได้เรียนรู้เรื่องความรักของพระเจ้าและเชื่อในพระคริสต์
โจนาห์หรือศิลปินนักร้องที่รู้จักกันในนาม KJ-52 ยอมรับว่าเขาเคยใช้ชีวิตอย่างคนที่จมอยู่กับปัญหา เขาให้สัมภาษณ์กับ Christianity Today ว่าเขาเริ่มฟื้นฟูจิตใจได้อย่างไร "คุณต้องยอมรับว่าความจริงแล้วคุณแย่แล้ว"
เขาพูดอีกว่า "คุณจะต้องไปถึงจุดที่พูดว่า 'ผมจะไม่ยอมอยู่กับอดีตเด็ดขาด...ไม่ว่าจะเป็นความโกรธ ความขมขื่นหรือความเจ็บปวด ผมจะต้องก้าวต่อไปเพราะพระเจ้าจะทรงประทานกำลังให้ผมก้าวต่อไปได้'" พระเจ้าช่วยเขาให้อภัยพ่อแม่ เพลงนี้เขาเขียนขึ้นเพื่อหนุนใจผู้อื่น:

ในพระคริสต์คุณจะพบความเข้มแข็ง
เป็นเรี่ยวแรงให้เผชิญเรื่องนานา
ทุกเหตุการณ์ชีวิตต้องฟันฝ่า
พระเจ้าทรงเจตนาวางแผนไว้

เมื่อยามทุกข์อาจดูเข้าใจยาก
ยามลำบากอาจเกินทนรับไหว
แต่จงรู้ทุกแห่งหนที่คุณไป
อ้อมพระกรพร้อมโอบให้คุณแอบอิง

ถ้าความเจ็บปวดที่ได้รับนั้นหนักหนาสาหัส เราอาจสงสัยว่าเราจะอยู่โดยมีอดีตที่เจ็บปวดเช่นนั้นได้อย่างไร พระเจ้าสามารถขจัดความเจ็บปวดของเราออกไปได้ในทันใดและอย่างถาวร แต่พระองค์มักจะทรงเยียวยาเราช้าๆและแผลเป็นก็ยังคงอยู่ พระองค์ทรงจูงและนำเราอย่างอ่อนโยนเหมือนผู้เลี้ยงแกะที่เฝ้าดูแลฝูงแกะของเขา (อสย.40:11)
เราอาจจะไม่หายสนิทในชีวิตนี้ แต่เราเชื่อมั่นในพระสัญญาของพระเจ้าได้ พระองค์ทรงประทาน "กำลังแก่คนอ่อนเปลี้ย" และทรงเพิ่มแรง (ข้อ 29) - AMC

ผู้ที่รอคอยพระเจ้าจะได้รับกำลังใหม่
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyWed Dec 06, 2006 4:28 am

คับแม่ 55555 ซูก็รู้นะว่ามีพี่ๆๆเพื่อนๆๆๆนะ
แต่หาคนที่รักเราจิงๆๆและเข้าใจเราอะหายากคับ
ละไม่รู้ด้วยว่าจะเจออะป่าวอะพี่
ไปก่อนนะพี่ดึกละ เอาไว้คุยกันใหม่นะคับกับมาอย่าลืมของฝากนะพี่ อิอิ
พระเจ้าเป็นกำลังนะคับ คาวหน้าซูคงไม่ค่อยได้ตอบบอทบ่อยละคับ
เพราะไม่มีคอมเล่นละเพราะอันนี้คอมของพี่เอสนะ(มาอาศัยอะ)
ไปนอนละคับ บาย
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyWed Dec 06, 2006 1:44 pm

ซู...น้องรัก..ทุกคนที่เนี้ยไม่มีใครเกลียดเอ็งเหรอ...คิดมาก..ทุกคนที่นี่ไม่มีใครสามารถเกลียอใครได้เหรอ
เพราะอย่าลืมว่าทุกคนต่างก็มีความน่าเกลียดของตัวเองอยู่ในตัวแล้ว
ส่วนดีก็มีบนกันไป...แต่ที่เอ๊งคิดว่าเขาเกลียดเอ็งก็เพราะว่า
ความน่าเกลียดของเอ็งมันฟ้องร้องออกมาจากจิตใจเอ็งเองหรือเปล่า
ในบางครั้ง...สิ่งที่อยู่ลึกๆในใจเรามันฟ้อง..เลยทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่ดี
แล้วคนอื่นรู้หรือเนี้ย...มากกว่า...แต่จริงๆแล้ว
คนอื่นเขาไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย...ทั้งสิ้น
ลองเช๊คดูตัวเองเสียใหม่และปรับปรุงแก้ไข...
จากนอกความรู้สึกเราจะบอกออกมาเองว่า...เราทำดีแล้ว
แต่ที่สำคัญ...ทำอะไรก็ได้ที่พระเจ้าได้เกียรติ...ดีกว่า
ส่วนใครจะคิดกับเราอย่างไรชั่ง...ขอให้เราทำไรที่พระเจ้าได้เกียรติเป็นสำคัญ
เพราะทุกคนไม่รู้เหรอว่าเรากำลังทำอะไรอยู่

ส่วนเรื่องที่ซูมาอยู่บ้านพี่หนะ...
พี่ไม่มีอะไรเหรอ...เพียงแต่ว่า...พี่ฝากนิดนึงว่า
พี่เอสเขาดีต่อแกมาก...และเต็มใจช่วยได้ที่เขาทำได้
น้องเหงา...พี่เอสพาให้หายเหงา
น้องขาดที่พึ่ง...พี่เอสพาให้มีที่พึ่ง..
น้องขอความแนะนำเรื่องเรียน..พี่เอสเปิดโอกาสให้เอ็งหาที่เรียน..
ครอบครัวพี่หนะ...ดีที่สุดแล้วที่เอ็งมาพึ่ง..จะบอกให้
ก็อย่าทำให้ครอบครัวพี่ต้องลำบากใจเพราะเอ็งแล้วกัน...เข้าใจ

โตเร็วๆๆ....อนาคตรอดอยู่...20..21...แล้ว[size=29]โตได้แล้ว[/size]
รักน้องเสมอแหละ
ปล.ถึงพี่จะปากร้ายแต่กูจริงใจโว้ย
gobgab
gobgab

Male
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 41

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyWed Dec 06, 2006 5:43 pm

พี่ซูคนเรามันมีทั้งเรื่องดีและไม่ดีและอีกมุมนึงคนเราก้อ
จะเจอสิ่งที่ดีและไม่ดีเหมือนกานเรื่องดีๆเราก้อเก็บมันไว้.....แต่ส่วนเรื่องที่ไม่ดีหรือสิ่งที่
ไม่ดีเราก้อโยนมันทิ้งไปเหอะพี่...ยังไงเราก้อคือลูกพระเจ้าเหมือนกานไม่มีใครเกลียดคัย
หรอกพี่...ทางข้างหน้ายังอีกยาวไกลที่มีสิ่งดีๆให้พี่เจอ...และบางทีสิ่งนั้นอาจรอพี่อยู่ก้อได้
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ EmptyFri Dec 08, 2006 7:54 pm

ขอบคุนพี่น้องทุกคนนะ
ทุกอย่างคงขึ้นอยู่กับตัวเราโดยตรงแล้วแหละ
ตอนนี้ก็ย้ายมาอยู่หอคนเดียวแล้วหละ
แพงมาก สงสานแม่อะ ไม่รู้จะส่งเงินไหวอะป่าว คนจนก็งี้แหละ
จะหางานงานก็ไม่เหมาะกับเราอีก หยุดวันอาทิตไม่ได้อะ
ทำตอนกางคืนก็โทสับไม่ได้อีกนี้เรื่องใหญ่มากๆๆเลย
ไปละทุกคน มีไรเข้ามานะค่ะ

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ
Back to top 
Page 1 of 3Go to page : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-