★ N e w G e n ★
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~N e w G e n - C l u b~

HomeHome  SearchSearch  Latest imagesLatest images  RegisterRegister  Log in  

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ

Go down 
aOnny
oooakooo
po0pez
sue
8 posters
Go to page : Previous  1, 2, 3  Next
AuthorMessage
Tuinui
นิวเจน รุ่นโต
Tuinui

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 Empty
PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySat Dec 09, 2006 3:35 am

มานาประจำวัน
วงล้อมแห่งความรัก

อ่าน: 2 โครินธ์ 1:1-4 ฟีลิปปี 2:1-4

จงชื่นชมยินดีกับผู้ที่มีความชื่นชมยินดี จงร้องไห้กับผู้ที่ร้องไห้ - โรม 12:15

ความรักจริงใจมอบให้... หาใช่แค่เพียงวาจา
หากแต่ร่วมทุกข์ดังว่า... เป็นทุกข์ของท่านเช่นกัน
เมื่อใดเกิดความหม่นหมอง... หน้านองน้ำตาวันนั้น
จะพร้อมร้องไห้ด้วยกัน... แบ่งปันภาระหนุนใจ

คนเราต่างแสดงความโศกเศร้าแตกต่างกันไป แต่ที่สำคัญเราต้องเปิดใจ บอกเล่าความหนักใจ ความสงสัย และความเศร้ากับผู้อื่น ดังนั้นจึงสำคัญยิ่งที่เราจะมีคนซึ่งเราพูดคุยด้วยในเวลาที่เจ็บปวดและเศร้าโศก
ในความสัมพันธ์กับพระคริสต์นั้น เราได้รับกำลังใจ การปลอบใจ ความรัก มิตรภาพ ความห่วงใยและความเมตตา (ฟป.2:1) พระเจ้าทรงชูใจเราเพื่อจะสามารถชูใจคนอื่น (2 คร.1:4) ดังนั้นให้เรามา "ชื่นชมยินดีกับผู้ที่มีความชื่นชมยินดี และร้องไห้กับผู้ที่ร้องไห้" (รม.12:15) แล้วคนอื่นๆจะพบวงล้อมแห่งความรักนั้นเช่นเดียวกัน - Dave Branon

เราต้องเรียนรู้ที่จะร้องไห้ ก่อนที่จะเช็ดน้ำตาให้คนอื่นได้
Back to top Go down
http://imessiya.spaces.live.com/
Tuinui
Tuinui

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 58

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 Empty
PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySat Dec 09, 2006 3:47 am

To N'Sue sud love,

You are in วงล้อมแห่งความรัก of NewGen na, dont forget...
Let God know about your problems, hopes, and goals.
He will listen!
Then, watch his power work in your life --
in a way you'll recognize is truly miraculous.

May God be with you...
and may you always be with God na,

From: P'Nui (^_^)''
http://imessiya.spaces.live.com/
sue
sue

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 44

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySat Dec 09, 2006 7:07 pm

ดีคับพี่ นึกว่าจะไม่เข้ามาละ
สรุปผมร้องไห้มานานละ คาวนี้คงถึงวันที่ผมจะมีความชื่นชมยินดีบ้างละมั้งพี่
ตอนนี้มีปันหานะ เรื่องเช้าห้องนะ สงสานแม่จังเพราะแพงมาก
กลัวแม่ส่งเงินมาไม่ไหวอะ
ต่อไปจะอยู่ไหนไม่รู้อะ
ถ้าไม่ไหวคงจะหาทางไปอยู่กับพี่ แต่เขาจะให้อยู่ป่าวก็ไม่รู้
ไปละพี่ ช่วงนี้ไม่รู้ว่าคัยชอบหรือไม่ชอบซูอะ
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySun Dec 10, 2006 1:58 am

มานาประจำวัน

ความรักไปไกลกว่าความชอบ

อ่าน: 1 โครินธ์ 13:4-8

พวกท่านจงรักพระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่านด้วยสุดจิตสุดใจและสิ้นสุดกำลังของท่าน - เฉลยธรรมบัญญัติ 6:5

ตั้งแต่เด็ก เราได้รับคำแนะนำสั่งสอนให้แสดงความรัก ไม่ว่าจะเป็นกับพ่อแม่หรือสัตว์เลี้ยงหรือเพื่อน และโดยเฉพาะความรักต่อพระเยซู แต่ความรักคืออะไร?
เมื่อเราคิดถึงความรัก เราคิดถึงอารมณ์ ความรู้สึกที่อ่อนโยน ปฏิกิริยาในด้านบวก ดังนั้น เมื่อพระคัมภีร์สั่งให้เรารักพระเจ้าและรักเพื่อนบ้าน เราอาจจะสับสนว่าความรักหมายความว่าอย่างไร (มธ.22:37-40)
ไม่มีใครสามารถสั่งความรู้สึกได้ แม่อาจจะ บอกให้ลูกชอบกินผักโขม แต่ไม่สามารถบังคับให้ลูกมีปฏิกิริยาที่ดีเมื่อเห็นผักสีเขียวๆ นั่นได้
ดังนั้น ความรักจึงต้องเป็นมากกว่าแค่อารมณ์ สำนวนแปลโบราณอาจจะทำให้เราเข้าใจ คำสั่งของพระเจ้ามากขึ้นว่าความรักคือการกระทำ ที่เราเลือก "เจ้าต้องรัก..." มันคือการเลือกที่จะอดทนนาน เมตตา ไม่เห็นแก่ตัวและอ่อนสุภาพ (1 คร.13:4-5) เราสามารถรักคนอื่นได้แม้ว่าเราจะไม่ชอบพวกเขา เพราะความรักคือการเลือก
เราสามารถตอบสนองอย่างเชื่อฟังต่อสิ่งที่พระผู้ช่วยให้รอดสั่งให้เราทำ กระนั้น พระองค์ก็ทรงทราบว่าเราไม่สามารถทำได้ด้วยกำลังของตัวเอง พระ องค์จึงประทานพระวิญญาณบริสุทธิ์ เพื่อให้เรามีกำลังในการดำเนินชีวิตด้วยความรักและการเชื่อฟัง ด้วยความช่วยเหลือของพระองค์ เราสามารถเรียนรู้ที่จะรักคนที่เราไม่ชอบ ก็ไม่แน่ว่า วันหนึ่งเราอาจจะเริ่มชอบคนนั้นก็ได้ – VCG

การรักผู้อื่นต้องมีหัวใจที่เชื่อฟังพระเจ้า
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySun Dec 10, 2006 2:22 am

To N'Sue sud love,

Start praying my lovely brother...
No matter how bad life gets or how impossible your dream seems...
Keep on believing in spite, then God will help you do it.
Just endure the wait...

One thing PLEASE dont care so much who like you or dont like you.
You should be concerned about what God thinks of you na my N'Sue...

Our Father in heaven, please lead Sue the way.

From: P'Nui
oooakooo
นิวเจน เริ่มซ่าส์
oooakooo

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 227

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Dec 12, 2006 8:25 pm

ซู...ซู...
ซูเคยมองขึ้นไปบนฟ้าไหม...(สูงไหม)
สูงใช่เปล่า..
ซูเคยมองเห็นเครื่องบินที่บินอยู่บนฟ้าเปล่า...(สูงเปล่า...ดังด้วย)
สวยและดังด้วยใช่เปล่า..
ซูเคยเห็นบนยอดต้นไม้เปล่า..(สูงไหม..ปีนไปยืนก็ไม่ได้ตกแน่...เพราะยอดมันอ่อน)
ขนาดว่าสูงและเย็นยังยืนไม่ได้เลย..
ซูเคยเห็นชิ่งช้าใต้ต้นไม้ไหม..(นั่งเฉยๆไม่ได้เลย..ต้องแกว่งไม่รู้เป็นไง..)
นั่งแล้วไม่แกว่งไม่ใช่ชิ่งช้าแน่..
ซูเคยมองไปทางถนนยาว ๆเปล่า..(ไกลมากเลยข้างหน้า)
แต่ถ้าไม่เดินไปจะถึงไหม..
ไม่ว่าจะสูงขนาดไหน..เย็นขนาดไหน..แกว่งเร็วขนาดไหน..เดินไปข้างหน้าขนาดไหน..ชีวิตเราก็ต้องทำด้วยตัวเองทั้งนั่น..
ซูเคยมองขึ้นไปบนท้องฟ้าไหม..(สูงไหม)
พระเจ้าตรัส:สูงแต่เราอยู่ที่นี่
ซูเคยมองเห็นเครื่องบินที่บินอยู่บนท้องฟ้าไหม..(สูงไหม..ดังด้วย)
พระเจ้าตรัส:แต่เราให้มนุษย์ได้คิดและค้นที่จะบินได้
ซูเคยเห็นบนยอดต้นไม้ไหม..(สูงไหม..ปีนไปยืนก็ไม่ได้ตกแน่..เพราะยอดมันอ่อน)
พระเจ้าตรัส:แต่เราให้ยอดอ่อนแตกออก...ได้รับความเย็นสบาย..ถ้าขึ้นมายืนได้เจ้าจะต้องวางปัญหาออกซะก่อน..
ซูเคยเห็นชิ่งช้าใต้ต้นไหม..(นั่งเฉยๆไม่ได้เลย..ต้องแกว่งไม่รู้เป็นไง)
พระเจ้าตรัส:ปัญหาที่เกิดถ้าเราไม่ดิ้นไปตามมันก็ไม่เกิด
ซูเคยมองไปทางถนนยาวๆเปล่า(ไกลมากเลยข้างหน้า)
พระเจ้าตรัส:ทางข้างหน้าแสนยาวไกล..แต่เราจะเดินเคียงข้างเจ้าเสมอ
สู้ๆๆๆๆๆ...
oooakooo
oooakooo

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 227

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Dec 25, 2006 7:10 pm

เจ้าของห้องนี่หายเลยครับ
ได้รับข้อความแล้วโปรดตอบด้วยครับผม
po0pez
ღ..ย า ม เ ฝ้ า บ อ ร์ ด..ღ
po0pez

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 124

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyThu Dec 28, 2006 7:51 pm

อยู่ที่เราแล้วอยากจะเริ่มมันหรือป่าว?
อยู่ที่เราแล้วไม่ต้องรอคอยใครเค้า...
หากว่าวันนี้ยอมเริ่มต้นจากตัวเรา...ความหวังความฝันก้อคงอยู่ไม่ไกล...
bounce alien tongue Wink Wink
http://pu-pez.hi5.com
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyFri Dec 29, 2006 12:56 pm

อยู่ที่เราแล้วอยากจะเริ่มมันหรือป่าว?
อยู่ที่เราแล้วไม่ต้องรอคอยใครเค้า...
หากว่าวันนี้ยอมเริ่มต้นจากตัวเรา...ความหวังความฝันก้อคงอยู่ไม่ไกล...
ถูกต้องนะครับบบบ....
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 03, 2007 10:10 am

เจ้าของห้องนี้หายตัวไปไหน...อีกแล้ว...ไม่ดูแลคอยรับแขกเลย
po0pez
po0pez

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 124

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 03, 2007 1:10 pm

เป้ว่านะหายยยไปทั้งบอร์ดแระแหละ เหลือกานอยู่ม่ะกี่ตน เอ้ย คน 555+
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyWed Apr 04, 2007 4:11 pm

พี่ก็ว่างั้นอ่ะ...อิอิ
เหมือนบ้ากันอยู่สองคน...เฮ้อออออ
melliez
melliez

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 41

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySat Apr 07, 2007 12:56 am

ม่ายช่ายซะหน่อย หนูมาตลอดเน่อ เพียงแต่ไม่เจอกาน เจ้าของห้องนี้อ่าอยากให้ติดโบสถ์มากกว่าติดอย่างอื่นนะ เป็นห่วง
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 09, 2007 3:32 pm

อิอิ...โดนเลยเจ้าซู..น้องเมเป็นห่วง..ติดโบสถ์หน่อย...
sue
sue

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 44

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 10, 2007 8:30 pm

มาเเละ
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 10, 2007 8:33 pm

มาเเละ
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyWed Apr 11, 2007 11:33 am

555555555555....
มาจริงเหรอ...
ปกติ..ซูเข้ามา..เม้าส์ยาวกว่านี้น่ะ..
ปล.วันนี้เป็นอะไรทำไมเข้ามาแล้วเม้าส์น้อยจัง
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptySat Apr 14, 2007 5:21 pm

Ans พี่โอ๊ค

มาเอารูปลง หล่อม่ะ รูปนี้ ?

หล่อที่สุดใน บอร์ดเเล้ว 555

p.s. ใครอยากเซฟรีบเซฟเลยน่ะ
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 16, 2007 4:58 am

To N'Sue sud ???,

As you requested ja,
How are you my N'Sue? Long time no talk na, hope everything is going good with you. I am now quit busy la. Anyway I will try to visit NG webboard everyday la gun na, so then we can talk more.

God be with you na,
P'Nui @^_^@
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 16, 2007 4:14 pm

หล่อๆ...สวยๆ..กันทั้งนั้นเลย..
ขอหล่อและสวยในคนเดียวกันได้ไหม..
พอได้ไหม...พี่อ่ะ...สาวหล่ออ่ะ..
sue
sue

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 16, 2007 5:38 pm

ก็ไม่ค่อยสบายเท่าไหร่

ยังไม่มีที่เรียนเลยอ่า

เเล้ว พี่นุ้ย สบายดีไหม ?

ดูท่าทางสบายดีน่ะ

เข้ามาบอดทุกวันเลยน่ะพี่
Tuinui
Tuinui

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 16, 2007 6:06 pm

Dearest N'Sue,

Dont worry too much na, you get what you หว่าน ja...hahaha : )
พระธรรมสุภาษิต 11:25 กล่าวว่า...
"บุคคลที่ใจกว้างขวางย่อมได้รับความมั่งคั่ง..บุคคลที่รดน้ำ เขาเองจะรับการรดน้ำ"

หว่านสิ่งใด.. ย่อมเก็บเกี่ยวสิ่งนั้น
หว่านความรัก.. เก็บเกี่ยวผลแห่งความรัก
หว่านความชัง.. เก็บเกี่ยวผลแห่งความชัง
หว่านความตั้งใจ.. เก็บเกี่ยวผลแห่งความสำเร็จ
หว่านความเกียจคร้าน.. เก็บเกี่ยวผลแห่งความล้มเหลว

Ask GOD to help you then, God wants to help you to solve your problems or achieve your dreams. But do not forget that you have to help yourself too by หว่านความตั้งใจ naja...

P'Nui
oooakooo
oooakooo

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyMon Apr 16, 2007 7:16 pm

ซู..สู้..ๆ...ๆ..ตั้งใจ..แล้วไปให้ถึง..
อธิษฐานกับพระเจ้า...และวางใจ
อย่ากังวล...ให้เชื่อ...และส่วนเราก็ทำหน้าที่ของเราไป
g_gunza
นิวเจน จูเนียร์
นิวเจน จูเนียร์
g_gunza

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 23

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 17, 2007 9:53 am

ไม่รู้จะพูดอะไรวะ เออ มีละ ไอนี่เข้ามีเรื่องหลายเรื่องเนอะ ไปคิดไรมากมายวะคนเรามันก้อมีอยู่แค่นี่แหละ เสแสล้ง แกล้งทำเป็นใส่หน้ากาก กรูยังไม่คิดอารายมากเลย อยู่ไปวันๆ ลองคิดแต่เรื่องดีๆที่เคยทำมาซิ แล้วเต็มที่กะชีวิตอะ อะไรที่มันไม่สบายใจก้อชั่งหัวมัน ไม่ต้องไปสนใจคำพูดไค เราดูตัวเองว่าดีแล้วหรือยังที่จะไม่ให้เข้าว่าเราอะ แต่ถ้าเราดีแล้วๆมีไคมาว่าเรา เราก้อต่อยแมร่งเลย จบ...ดีม๊ะ อิอิ พระเจ้าอวยพรเพื่อน
po0pez
po0pez

Female

PostSubject: Re: ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ   ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ - Page 2 EmptyTue Apr 17, 2007 1:46 pm

เข้ามา มึน? 555+

ที่ระบายส่วนบุกคน ขอคนที่รักจิงเข้ามานะ
Back to top 
Page 2 of 3Go to page : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-